ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 กรกฎาคม 2006, 18:05
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

4. พวงกุญแจ Pyraminx ซึ่งเป็น puzzle ในตระกูล Rubik แต่ง่ายกว่ามาก เดิมผมตั้งใจว่าจะบิดมันให้เข้าที่แล้วค่อยถ่ายรูป แต่เอาเข้าจริงๆปรากฎว่าทำไม่ได้ ลืมไปหมดแล้วครับ สภาพอาจจะค่อนข้างเก่า แต่ถ้ามองในแง่ของ puzzle ก็ยังใช้ได้ดีครับ แต่ละด้านนี่ยาวเกือบๆ 2" ก็คงไม่เหมาะจะใช้เป็นพวงกุญแจจริงๆสักเท่าไหร่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งตัวล็อคกุญแจเป็นแบบหมุนๆ ทำให้มันหลุดออกมาเองได้ง่ายๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้