หัวข้อ: sinAcosA
ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 กุมภาพันธ์ 2010, 11:33
gnopy's Avatar
gnopy gnopy ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gnopy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ jikgui View Post
โหย วิธีแบบนี้คือผมก็เข้าใจนะครับ แต่ว่าผมคิดว่าถ้าเอาไปอธิบายแบบคนที่แทบจะไม่รู้อะไรเกี่ยวกับตรีโกณยากๆเลย รู้แต่เบสิกๆหนะครับ

โดยให้เห็นกันชัดๆ แบบวิธีพิสูจน์พีทากอรัสที่วาดรูปๆเอาหนะครับ แบบเห็นกันจะๆ เชื่อได้ด้วยตาตัวเองเลย
ผมว่าถ้าเค้าอยากรู้จริงจัง ก็น่าจะศึกษาตรีโกณบ้าง ตรีโกณหลักสูตรมัธยมปลาย ก็ไม่ยากนะครับถ้าค่อยๆอ่านฝึกทำโจทย์
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้