หัวข้อ: เวกเตอร์
ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 เมษายน 2024, 22:10
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

https://www.vultureprime.com/blogs/vector-database

กำลังเป็นที่นิยมครับเอามาเป็นตัวอย่างหนึ่งในการเอาไปใช้ครับ ข้อสำคัญคือต้องเข้าใจเนื้อหาแล้วนำไปประยุกต์ครับ ยังมีงานวิจัยอีกมากครับซึ่งทำขึ้นมาแล้วยังไม่ได้ถูกนำไปใช้ครับ เพียงแต่ว่าถ้ามีอะไรที่ไปสอดคล้องกับงานวิจัยนั้นก็นำไปใช้ครับ สิ่งที่อยู่ในหลักสูตรให้เรียนนั้นล้วนมีประโยชน์และถูกนำไปใช้แล้วครับ ปัญหาอยู่ที่เป้าหมายครับว่าอยากให้ผู้เรียนต้องการอะไร ครูผู้สอนมีความสามารถระดับไหน ครูที่สอนคณิตศาสตร์ก็ไม่ได้จบคณิตมาโดยส่วนใหญ่ในระดับมัธยม ถึงแม้ว่าจบคณิตศาสตร์โดยตรงก็ไม่ได้หมายความว่าจะเข้าใจอย่างถ่องแท้และสามารถอธิบายหรือจุดประกายให้เด็กไปคิดต่อได้ครับซึ่งก็ไม่ง่า ยครับ ผู้เรียนก็ไม่ได้ทุกคนจะมีความเข้าใจและจะนำไปประยุกต์ใช้ได้ครับ

ปล สิ่งที่คุณเล็กต้องการ เริ่มที่คุณเล็กได้ครับ เริ่มทีละน้อย เริ่มจากคนที่พร้อมก่อนแล้วค่อยๆสร้างสังคมที่เห็นด้วยกับวิธีคิดของคุณเล็ก วันหนึ่งสังคมก็อาจเปลี่ยนได้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้