ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 มีนาคม 2007, 20:20
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Smile ใครมี MAPLE/MATHEMATICA ช่วยเช็คให้หน่อยครับ

คือผมอยากรู้ว่า MAPLE หรือ MATHEMATICA อินทิเกรต โจทย์ข้างล่าง แล้วได้คำตอบเท่ากับ $ \frac{\pi^4}{16}+ \frac{\pi^2}{4}- \pi^2 \ln 2 $ ซึ่งมาจากแบบ manual หรือเปล่าครับ

$$ \int_0^{\infty} \int_y^{\infty} \frac{(x-y)^2\ln \big( \frac{x+y}{x-y}\big)}{xy\sinh(x+y)} \,\,dxdy $$

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

06 เมษายน 2007 18:12 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
เหตุผล: Edit หัวข้อ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้