ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 มกราคม 2008, 22:50
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Eddie View Post
ข้อ 59. ถ้าคำตอบเป็นตัวเลือกที่ 4 โจทย์ควรจะต้องแก้ไขว่า จงหาพื้นที่ผิวทั้งหมดของพีระมิดนี้ (คือพื้นที่ผิวข้าง รวมกับพื้นที่ฐาน)ใช่หรือเปล่าครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ

ขอขอบคุณ คุณหยิงหยาง และคุณ nongtum เป็นอย่างสูงครับผม
ใช่ครับ ตอนทำ คิดเฉพาะผิวข้างไม่มีคำตอบแต่พอรวมพื้นที่ฐานแล้วมีคำตอบเป็นตัวเลือก 4 ก็เลยเดาว่าโจทย์ถามรวมพื้นที่ฐานด้วย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้