ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 กรกฎาคม 2008, 22:06
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ TOP View Post
คุณ Puriwatt ยังมีตัวข้อสอบฉบับเดิมอยู่ไหมครับ ตอนนี้รูปมันหายไปหมดแล้ว (อยากได้เวอร์ชันนั้น) อยากรบกวนให้อัพใหม่อีกครั้งนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะช่วยเก็บไว้ที่ mathcenter ให้เอง เพราะรู้สึกว่าห้องนี้มีข้อสอบน้อยมาก และข้อสอบดีๆในห้องนี้ก็หายไปเพราะเว็บอัพโหลดรูป
ผมจัดการให้แล้วครับ, ต้นฉบับที่ผมมีเป็น PDF File (จำนวน 20 หน้า) ก็เลยต้อง print เป็น Tiff File ทีละหน้า จนครบ
จากนั้นก็หวังว่าจะสามารถย่อด้วย MS Paint แต่ดูแล้วตาลาย ก็เลยเปลี่ยนใช้ MS Office Picture Manager แก้ไขแทน
โดยผมทำการ Resize ย่อเหลือ 43% (711x1006 Pixels) แล้ว Export ให้เป็นนามสกุล .gif ครับ

ไม่ทราบว่าคุณTOP จะมีวิธีทำที่ง่ายกว่านี้ไหมครับ และถ้าต้องการ PDF File (จำนวน 20 หน้า) ผมก็จะเมลย์ให้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้