ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มีนาคม 2011, 02:13
yellow's Avatar
yellow yellow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

yellow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper View Post
คงเป็นอย่างที่คุณ yellow ว่าแหละครับ
ถ้าใช้หลักความจริงผมว่าคงตอบไม่ได้ล่ะครับ เพราะมีปัจจัยอื่นอีกเยอะที่ส่งผลต่อการจับหนู
ถึงจะตอบว่า 100 ตัว แต่ก็คงจับไม่หมดภายใน 100 นาทีแน่ เพราะความสามารถของแมวแต่ละตัวไม่เท่ากัน(แล้วถ้าหนูเข้าไปซุกอยู่ในรูล่ะ)
อย่าคิดมากครับ โจทย์คณิต ก็คิดแบบคณิต น่าจะตอบ 5 ตัวครับ

เช่น ทอม กับ เจอร์รี ผมดูมาหลายสิบปีแล้วยังจับไม่ได้ซักที
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้