ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มกราคม 2006, 21:53
Alberta Alberta ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Alberta is on a distinguished road
Post ทฤษฎีจำนวนเบื้องต้น

คือว่าโจทย์ที่จะให้คิดคำตอบให้นี้เป็นโจทย์จากค่ายMTPCครับ ผมซึ่งไม่ใช่เด็กค่ายก็อยากคิดก็เลยนำมาครับ อยากให้ช่วยคิดคำตอบให้ครับ ส่วนตัวแล้วคิดได้แล้วครับพียงแต่ต้องการเช็กคำตอบว่าทำได้จริงไหม โจทย์ดังนี้ครับ
1.ให้ X = {xZ/x1(mod4)และx3(mod5)}
จงเขียนสูตรแสดงสมาชิกของX
2.ให้ X = {xZ/x1(mod4)และ2x1(mod5)}
จงเขียนสูตรแสดงสมาชิกของX
ขอบคุณมากๆครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
เทิดทูนแด่สัตว์โลกทรงปัญญา ผู้เป็นส่วนหนึ่งอันน้อยนิดของจักรวาล ผู้ขวนขวายที่จะเข้าถึงความลึกซึ้งของธรรมชาติ//////Alberta
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้