ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 กันยายน 2021, 14:00
Diguffer Diguffer ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Diguffer is on a distinguished road
Default ขอไอเดียการคิดทรงกลมแนบในทรงตันเพลโตหน่อยครับ

สวัสดีครับ พอดีผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับความสัมพันธ์ของรัศมีกับความยาวด้าน ของทรงกลมแนบในทรงตันเพลโตรูปแบบต่างๆครับ ตอนนี้ที่คิดได้แค่ลูกบาศก์กับทรงสี่หน้า อยากขอไอเดียในการคิดของทรงแปดหน้า สิบสองหน้า ยี่สิบหน้าหน่อยครับ ไปต่อไม่ได้จริงๆครับ ผมพยายามมองจุดตรึงตรงกลางของทรงตันเพลโตไปยังด้านที่สั้นที่สุดแล้วครับ ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้