ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 มีนาคม 2015, 18:34
pont494 pont494 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

pont494 is on a distinguished road

ผมสอบมหิดลมานะครับ ข้อสอบจะต้องใช้การประยุกต์เยอะมากครับ ทั้งรอบแรกและรอบสองนี่ใช้เยอะมากครับ 50% เป็นบทความที่เค้าให้มาหาคำตอบเลยครับ
สอบรอบแรกก็มีบทความเกี่ยวกับ อัตราส่วนทองคำที่สวยงามใช้ออกแบบโลโก้ต่างๆอ่ะครับ จำนวนพาลินโดรม
ที่ผมสอบรอบสองเป็นเรื่องเกี่ยวกับ partition ครับ แบบ 3=2+1=1+1+1 แบบนี้ครับและก็มีวิธีการนับเหรียญ
และก้มีวิธีทำข้อหนึ่งเป็นโจทย์เรขาจำไม่ได้พิสูจนะอะไร อีกข้อเป็นการพิสูจน์เรื่องจุดเซนทรอยด์ครับ
ถ้าได้เข้าค่าย สอวน มา ผมว่าจะมีประโยชน์ในการสอบมหิดลมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้