ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 กุมภาพันธ์ 2008, 22:00
JPK JPK ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

JPK is on a distinguished road
Smile **รบกวนท่านผู้เชี่ยวชาญ..ช่วยแก้ Integrate สุดยอด*ยาก* ข้อนี้ด้วยครับ !!!

$ f(x) = \sqrt{ (a_1 cos (kx)+ a_2x + a_3) ^2 + a_4x + a_5 } $

โดย $a_1,a_2,a_3,a_4,a_5 $ และ $k$ เป็นค่าคงที่ (Constant)

หา $g(x)$ โดย $g(x) = \int\ f(x)dx $

รบกวน ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยกรุณาคิดด้วยนะครับ

ข้อนี้ มันยากส์ส์ จริงๆครับ เกี่ยวกับ สมการที่ใช้ใน Applied maths ครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้