ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 เมษายน 2008, 14:56
Mathopolis Mathopolis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Mathopolis is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JPK View Post
อยากสอบถาม คุณ "kanakon บัณฑิตฟ้า" ด้วยนะครับ ว่า

ผลลัพธ์ที่ได้นี้ ได้จากการคำนวณ โดยใช้ โปรแกรมอะไรหรือครับ ใช่ Matlab หรือป่าวครับ

หรือว่า คำนวณมือ แล้ว คำตอบนี้ ถูกต้องชัวร์ 100 % ไหมครับ พอจะมีทางตรวจสอบคำตอบได้ไหมครับว่า ถูกต้องชัวร์

ผมอยากให้ท่านอื่นๆ ที่ อินทิเกรตเก่งๆ ด้วย(มือ) ลองทำมาบ้างน่ะครับ เพื่อมาตรวจสอบกับคำตอบที่ได้จาก Computer ดูนะครับว่า จะได้เหมือนหรือต่างกันอย่างไร

ขอบคุณครับ

คุณก็ลอง dif กลับดูสิครับ ว่ามันถูกต้องหรือไม่ ง่ายกว่ามานั่งintegrate เองอีกครับผม อิอิ
แต่คิดด้วยมือธรรมดาก็มองไม่ออกครับ ว่าจะทำยังไง
Number thoery
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้