หัวข้อ: !!! แจก E-Book Math 2 !!!
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 สิงหาคม 2005, 04:22
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Exclamation !!! แจก E-Book Math 2 !!!

ตอนนี้เซิพเวอร์เรามี Bandwitdh ให้ใช้ถึง 20 GB แล้วครับ. เมื่อเดือนที่แล้ว Banwidth เราขึ้นไปถึง 11 GB นับได้ว่าสิ้นเปลืองขึ้นเรื่อย ๆ ขนาดยังไม่ได้มีอะไรให้ดาวน์โหลด (DL) เลย แต่อนาคตรับรองว่าอย่างน้อยคงต้องอย่างต่ำ 100 GB ครับ (เวอร์ดีไหม )

เพื่อเป็นการฉลองการใช้ Bandwitdh ระบบใหม่ ตอนนี้ก็จะใกล้สิ้นเดือนแล้ว เมื่อครู่ผมดูเดือนนี้เราใช้ไปแล้ว 9.9 GB ยังเหลืออีก 10 GB. !!! ก็เอา E-Book ที่ตั้งใจจะแจกไว้ตั้งนานแล้วมาแจกกัน คือ CMO (Canadian Mathematical Olympiad) 1969 - 2004 (36 ปี) เป็นไฟล์ pdf ขนาดประมาณ 15 MB มีทั้งโจทย์และเฉลยละเอียดทุกข้อ (เป็นภาษาอังกฤษ) ซึ่งผมจะแบ่งออกเป็นไฟล์ย่อย ๆขนาดไฟล์ละประมาณ 300 KB รวม 53 ไฟล์

ใครอยากได้ลงชื่อไว้เลยครับ เดี่ยวผมจะส่งลิงก์ไปให้ทางข้อความส่วนตัว แล้วรีบจัดการ DL (ให้ใช้โปรแกรมช่วย DL เช่นพวก Flashget) ให้เสร็จภายในเที่ยงคืนวันที่ 31 ส.ค.ตามเวลาประเทศไทยนี้นะครับ ไม่ได้จำกัดจำนวนคน แต่ผมจะดู Bandwitdh ว่ายังรับได้อยู่หรือไม่ ถ้า Bandwitdh รับไม่ไหวแล้วคือจะหยุดไว้ที่ประมาณ 18 GB ถ้าถึงนี้แล้วผมก็จะลบไฟล์ทิ้งทันที

อ้อ. ถ้าได้ไฟล์ไปแล้ว ถามว่าจะรวมกันอย่างไง งานนี้ขอฝากเป็นการบ้านไปทำต่อนะครับ

ปล. งานนี้เหมือนเดิมครับ. มีรอบเดียวไม่มีรอบ 2 สำหรับคนที่พลาดงานนี้แล้วก็ต้องบอกว่าน่าเสียดายมาก ๆ หรือ ไม่งั้นถ้าอยากได้ก็ต้องไปควานหาเอาเองนะครับ.

28 สิงหาคม 2005 04:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้