ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มกราคม 2010, 19:55
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
อืม ... น่าจะเข้าท่า

ลองดูครับ

ให้ตัวแปรที่มีเลขชี้กำลังเป็นจำนวนคู่ = -1

ให้ตัวแปรที่มีเลขชี้กำลังเป็นจำนวนคี่ = 1
...
....
ดังนั้น $\frac{a^3}{z^8} =\frac{(1)^3}{(-1)^8} = 1 $ เป็นหนึ่งคำตอบ ในหลายคำตอบ
พอดีจะมาท้วงแต่มีคนท้วงไปแล้ว ผมว่า ท่าน อ.สว.banker คงเพิ่งหัดขับเรือใช่มั้ยครับ มันเลยไม่ยอมเข้าท่า แถมยังพาออกทะเลซะอีก

ปล.ขอนุญาตแซว คงไม่ว่ากันนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้