ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2013, 20:11
Jasmine Jasmine ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Jasmine is on a distinguished road

คือว่าข้อสอบรอบสองนะคะ
รุ่นของพี่วิชาคณิต คะแนนเต็มเขียนว่า 50 คะแนน
มีเติมคำ 20 ข้อ วิธีทำ 2 ข้อค่ะ
ข้อสอบก็คล้ายๆกับข้อสอบแข่งขันทั่วๆไป
วิชาวิทย์คะแนนเต็ม 100 คะแนนค่ะ
ข้อสอบออกยาก แนวคิดวิเคราะห์ มีไม่กี่ข้อแต่แตกเป็นข้อย่อยเยอะมากค่ะ
ของรุ่นที่พี่สอบ จะมีเรื่อง ข้างขึ้นข้างแรม หิน คำนวณพวกความหนาแน่น(ยากๆ) ฯลฯ
วิชาภาษาไทย
จะเป็นพวกแต่งเรื่องจากภาพค่ะ และก็คิดโปรเจ็กต์น้ำท่วม ทำ My Map
ส่วนความถนัด จะแตกออกเป็นหลายแบบค่ะ
ที่พี่จำได้คือ มีความถนัดตัวเลขจะเป็นพวกอนุกรม ความถนัดภาษาไทยจะเป็นพวกกลอน และก็ความถนัดพวกสังเกตแบบรูป และก็ดูว่ารูปไหนเหมือนกัน มันจะตาลายมากค่ะ

แนวข้อสอบที่พี่บอกอันนี้ ของรุ่นทุนปีที่แล้วนะคะ จภ.ปทุมธานีค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้