ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 22:55
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

คุณ Furry ครับ ข้อ 17 มีคำตอบคือรูป B. ครับ

โจทย์บอกเป็นนัยแล้วว่า รูปกำหนดความยาวด้านให้เพียง 3 ด้านเท่านั้น ซึ่งความยาวด้านที่โจทย์ ไม่ได้กำหนดไว้ สามารถที่จะมีสัดส่วนอย่างไรก็ได้ แต่ให้รูปแบบเป็นอย่างที่กำหนดไว้ ดังน้้นรูป B จึงเป็นรูปเดียวที่มีโอกาสจะมีความยาวรอบรูปน้อยกว่า 28 หน่วยครับ ถ้าด้านที่เป็น Slope มีความยาวมากกว่าเส้นแนวนอนครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้