ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 ตุลาคม 2010, 21:42
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Walk_on View Post
ทางโรงเรียนผมได้ขอเฉลยจากทาง สทศ มาแล้วครับ
ขอยืนยันว่า ตอบ 352 เกิดจาก 252 + 100 ครับ
ผมยังไม่ได้เห็นต้นฉบับ เท่าที่ทราบมาก็เป็นเช่นนั้น ซึ่ง คิดว่าทางคนออกข้อสอบคิดกรณี ของการตอบผิดกับไม่ตอบ (ได้ 0 คะแนน) เป็นวิธีเดียวกัน โดยดูจากคำตอบเป็นหลัก(ถ้าเดาไม่ผิด) ในข้อเท็จจริงผมเชื่อว่าถ้าใช้สติและฟังเหตุผลน่าจะรู้ได้ว่าเป็นคนละกรณีกัน
และนี่ก็เป็นอีกคำถามหนึ่งในหลายๆครั้งที่ข้อสอบ GAT-PAT ถึงได้เกิดการผิดพลาดได้ตลอดเวลา ทำให้คะแนนของคนคิดผิดได้ + 7 แต่คนคิดถูกกับได้ 0 นี่แหละ สทศ (สุดทางของการศึกษา)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้