ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 สิงหาคม 2012, 19:35
หัดเดินบนโลกคณิตศาสตร์'s Avatar
หัดเดินบนโลกคณิตศาสตร์ หัดเดินบนโลกคณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

หัดเดินบนโลกคณิตศาสตร์ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -InnoXenT- View Post
ตอนแรก ผมก็กะว่าจะทำ ข้อ 2. คล้ายๆกับคอมเม้นท์บนๆ แหละครับ เพียงแต่ว่าก่อนทำ ผมไปดูนิยามเรื่องพหุนามมา เลยไม่แน่ใจว่า พหุนาม มันมี "การหาร" อยู่ในฟังก์ชันได้ด้วยเหรอ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ หรือมันคิดเป็นแค่ $x^a$ โดยที่ $a < 0$
ช่วยอธิบายต่อด้วยครับผมยังไม่เข้าใจขอความกรุณาด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้