ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มกราคม 2006, 22:43
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Question การแข่งขันตอบปัญหาใน mathcenter?

ผมได้ขออนุญาตคุณ gon แล้ว (คุณ TOP คงไม่ได้อ่านจ.ม.ของผมเพราะไป (shopping?) ฮ่องกงเสียแล้ว) ว่าจะลองจัดการแข่งขันตอบปัญหาคณิตศาสตร์ระดับประมาณ ม.ปลายใน mathcenter โดยจะเป็นการแข่งแบบไม่ serious และไม่ formal ครับ จะเป็นการแข่งแบบยาวๆ อาจกินเวลาหลายๆเดือน เก็บคะแนนกันไปเรื่อยๆ บรรยากาศก็จะคล้ายๆกับที่เราเล่นกันอยู่นี้เลยครับ เพียงแต่มีคะแนนให้ งานจะได้ไม่โหลดผมจนเกินไป ไม่ทราบจะมีสมาชิกสนใจกันมากน้อยแค่ไหนครับ ตอนนี้ผมยังไม่อยากลงไปในรายละเอียดมากนัก ดังนั้นอย่าเพิ่งถามว่ารางวัลจะเป็นอะไรนะครับ อีกอย่างคือถ้ามีการแข่งขึ้นมาจริงๆคงมีสมาชิกอย่างน้อย 3 คนล่ะครับที่ต้องโดนตัดสิทธิ์เข้าแข่งขันแน่ๆ คือคุณ gon คุณ TOP และตัวผมเอง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้