ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤษภาคม 2010, 21:41
ความฝัน ความฝัน ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ความฝัน is on a distinguished road

กำลังขึ้นปีสองเหมือนกันเลย ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรนะครับ
แต่เวลาเรียน ผมจะแยกแยะ อะไรควรจำ อะไรควรเข้าใจอะครับ
ถ้าเราจำหมดมันคงเป็นไปไม่ได้หรอก ต้องลองดูอะครับ พยายามเข้าใจก่อน
แล้วก็ทำโจทย์ แล้วสิ่งที่เราเข้าใจมันจะมาโยงใยหากัน จำสิ่งหนึ่งได้ อีกสิ่งหนึ่งเราก็จะจำได้
แต่ก็ต้องอาศัยความสม่ำเสมอด้วยครับ ซึ่งตรงนี้ก็เป็นเรื่องที่ตัวผมเองก็ต้องปรับปรุงเช่นกัน