หัวข้อ: โควตา มอ.ปี50
ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กุมภาพันธ์ 2008, 21:41
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bell18 View Post
ข้อ37.ก.ของคุณnongtum เลือก A สองตัว แล้วน่าจะเลือกพยัญชนะจาก B,C,D,E,F,G ซึ่งมี 6 ตัวนะครับ
จะได้จำนวนวิธีของกรณี ก.เป็น 1200 และตอบข้อ4. 1650 นะครับ
ในกรณี ก. เราได้เลือกสระครบสองตัว(คือ A สองตัว)แล้วครับ เลยต้องเอา E ซึ่งเป็นสระอีกตัวออก ซึ่งทำให้เหลือให้เลือกอีกเพียงห้าตัวครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้