ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 เมษายน 2007, 20:11
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road
Talking

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ NonASR View Post
ผมขอเเบบว่าสูตรที่ไม่ธรรมดาใครรู้ช่วยทีสูตรลัดหรืออารัยก้อได้ครับ และก้อเรื่องพหุนามก่ะอัตราส่วนด้วยครับ
ขอบคุนอย่างสูงครับ (พอดีผมอยากไปสอบเตรียมอ่ะไม่รูทำไงดีคับ หนังสือก้อไม่ดีอ่ะไม่บอกสูตรคิดบอกแต่แบบพื้นๆอ่ะคับ)
สูตรลัดเหล่านั้นไม่ได้ช่วยให้สำเร็จยุทธ์ในด้านนี้ได้ครับ สูงสุดย่อมคืนสู่สามัญเสมอ

ดังนั้นสิ่งสำคัญที่สุดคือ พื้นฐานต้องแน่น และหมั่นฝึกปรือพื้นฐานทุกวันโดยไม่ย่อท้อ ระหว่างฝึกปรือก็รู้จักมอง รู้จักสังเกตด้วยนะครับ เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม มันจะเปล่งพลานุภาพสุดจะหยั่งคาดออกมา

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้ ย่อมต้องเริ่มนับจากก้าวแรก
หอคอยสุงเสียดฟ้า ย่อมเกิดจากดินเพียงก้อนเล็กๆ
ความสำเร็จของคน ย่อมต้องเกิดจากความอดทน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้