ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2012, 21:14
win1234 win1234 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

win1234 is on a distinguished road

ผมอยากจะบอกว่าคนที่กว่าจะผ่านเข้าไปถึงรอบ สสวท นั้นมีแค่ส่วนน้อยเท่านั้นแหละครับที่พยายามแค่ครั้งเดียวแล้ว

เข้าไปได้ถึงต่อให้เข้าไปได้แล้วแต่การผ่านรอบต่อไปนั้นก็ยังมีอุปสรรคอีกมากมายครับถ้าคุณรู้จักบางคนที่เคยเข้าค่าย

เขาอาจพยายามมาหลายรอบมาก กว่าจะผ่านแต่ละรอบไปได้ แต่คุณลองคิดดูสิครับคุณพยายามแค่ปีแรกก็มาถึง

รอบนี้แล้ว ถ้าอย่างงั้นแล้วเราทำไมไม่ลองพยายามใหม่อีกสักครั้งล่ะครับลองเอาคำนี้มาคิดดูดีๆนะครับ

ต่อให้เราไปไม่ถึงดวงจันทร์ แต่เราก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาวนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้