ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 ตุลาคม 2009, 18:02
GolFFee GolFFee ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

GolFFee is on a distinguished road
Default ช่วยดูโจทย์บวกลบจำนวนที่ติดราก...

$\left(\,\right.\frac{\sqrt{3}}{\sqrt{5} }a+\frac{a}{\sqrt{3} }-\frac{\sqrt{75} }{3}a+\frac{4a}{\sqrt{3} }\left.\,\right) ^2 $

คือว่าดูแล้วมันก็ไม่ค่อยจะยากแต่ว่า พวกนี้ผมไม่ค่อยถนัดแบบนี้เลยไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
อยากให้ช่วยทีนะครับ บอกพอเป็นแนวมาก็ได้ ว่าควรทำแบบไหน ยังไม่ชำนาญเลยครับ
แต่มีคำตอบอยู่แล้วนะครับ^^

26 ตุลาคม 2009 20:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ GolFFee
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้