ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มกราคม 2010, 12:36
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bakured View Post
*0*...โหว.ดีจังเลยครับ
ทำไมของเขตหาดใหญ่นี้ถึงเก็บคืนประจำหว่า--*....
ข้อสอบก็พอสมควรอะนะงับ..แต่รู้สึกว่าจะประมาทผิดไปหลายข้อแระ....
พีชะ3ข้อหลังนิยากสุดๆเลยอะครับ
ใครมีข้อสอบช่วยเอามาลงและเฉลย3ข้อหลังสุดให้หน่อยนะครับ โจทย์ยาวมากจำไม่ได้ครับ
ข้อ 30 ดูดีมีคนทำได้นะครับ (แต่ไม่ใช่ผม )

$(a+b+c)+(b+c+d)+(c+d+a)+(d+a+b) = 2009$

$\frac{1}{a+b+c}+\frac{1}{b+c+d}+\frac{1}{c+d+a}+\frac{1}{d+a+b} = \frac{9}{49}$

จงหาค่าของ $\frac{a}{b+c+d}+\frac{b}{c+d+a}+\frac{c}{d+a+b}+\frac{d}{a+b+c}$

โจทย์ประมาณนี้

23 มกราคม 2010 12:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ SolitudE
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้