ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 พฤษภาคม 2012, 23:26
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
คุณหยินหยางถ้าอยากเหนื่อย ก็คงต้องเสนอเรื่องที่ตัวเองอยากเหนื่อยครับ.
ไม่อยากเหนื่อย แต่อยากได้ตังค์ครับ

แต่ถ้าชอบ ถึงไหนถึงกันครับ

ผมไม่แน่ใจว่าโครงการที่คุณ gon จะทำขึ้นมีเป้าหมายคือ รองรับนักคณิตศาสตร์หรือผู้ที่ชื่นชอบคณิตศาสตร์ ให้มีงานทำได้ตรงความสามารถ โดยมีรายได้ขั้นต่ำอยู่ในเกณฑ์ดี ซึ่งสิ่งสำคัญก็คือต้องการให้ผู้ที่ชื่นชอบคณิตศาสตร์ได้สร้างสรรผลงานให้เป็นที่ประจักษ์ในประเทศไทย #13

ถ้าเป็นตามนั้นผมไม่แน่ใจว่าจะสู้พวกโรงเรียนกวดวิชาได้หรือไม่ ซึ่งมีตลาดแน่นอน รายได้มหาศาลก็ว่าได้

เพราะปัจจุบันนักวิชาการส่วนใหญ่ อยู่ด้วยทุนวิจัย(ซึ่งก็ไม่ได้มากมาย)กับใจรัก

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นการพัฒนาคณิตสาสตร์ของเด็กไทยเหมือนกัน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้