ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2010, 14:44
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RT,,Ant~* View Post
มีผลต่อการคัดห้องครับ.. - -
มีผลต่อการคัดห้องหรือไม่ผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าการคัดห้องหมายถึงการเรียนโครงการ พัฒนาความสามารถพิเศษด้านวิชาการ ละก็ ไม่น่ามีผลครับ เพราะมีคนรู้จักใช้โควต้าจังหวัด สอบได้ลำดับที่ 3000 กว่า ก็มีสิทธิสอบคัดเลือกในโครงการนี้ และก็ได้เรียนด้วย
ส่วนที่ผมบอกว่าไม่มีผลต่อการคัดเลือก(ไม่ใช่คัดห้อง) ถ้าอ่านกระทู้ก่อนหน้าก็น่าจะเข้าใจได้ว่า สมาชิกท่านอื่นอยากจะรู้ว่าได้โควต้าแล้วได้เรียนที่เตรียมอุดมแน่นอนเลยใช่มั้ย โดยไม่ต้องสอบ ผมก็เลยตอบว่าจะได้เรียนก็ต้องไปสอบวันที่เตรียมฯ เค้าคัดเลือกนักเรียน แต่จะสอบได้ที่เท่าไรไม่มีผลครับ ก็แค่นั้นเอง

ปล. โดยปกติปีที่ผ่านมาหลังจากประกาศผลสอบแล้วประมาณ 2-4 วันจะมีการแนะนำ และจัดสอบเพื่อคัดนักเรียนเข้าโครงการ พัฒนาความสามารถพิเศษด้านวิชาการ ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้