ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กุมภาพันธ์ 2014, 21:10
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Lightbulb

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ butare View Post
อยากทราบว่าเหรียญทอง เงิน และทองแดงมีสิทธ์สอบรอบสองทุกคนใช่ไหมครับ
แล้วโจทย์รอบสองพอมีแนวไหมครับ และจะมีภาษาอังกฤษไหม
ใช่แล้วครับ

โจทย์รอบสอง ของประถม เหมือนว่ามีในกระทู้เก่า ๆ บางข้อที่จำมากัน ซึ่งผมน่าจะเคยตอบไปบางข้อ ลองหาดูครับ

เช่น ข้อแสดงวิธีทำ ให้โดมิโนรูปตัวแอล(3ช่อง), ตัวสี่เหลี่ยมจัตุรัส(4ช่อง), ตัวบันได (4ช่อง) จากนั้นให้ตารางขนาด 9x9 มา แล้วถามว่า ถ้าจะต่อให้เต็มแบบไม่ซ้อนกันเลย จนครบทุกช่อง จะต้องใช้โดมิโนรูปตัวแอลอย่างน้อยกี่ตัว

แสดงวิธีทำอีกข้อก็ประมาณ มีจำนวนเต็มบวก m ทั้งหมดกี่จำนวนที่ทำให้ในบรรดา m, m+1, ... , m +100 มีกำลังสองอยู่ 6 ตัวพอดี

และภาษาอังกฤษน่าจะมีตอนท้ายครับ

แต่แน่ใจได้ว่า ถ้าทำข้อสอบ Emic, Pmwc, IMSO(ภาษาอังกฤษ) จนคล่อง

รับรองว่าได้ผ่านเข้าค่ายจนถึงเป็นตัวแทนอย่างน้อยเกือบ 100% ครับ (ปีที่แล้วเข้าไปประมาณ 109-110 คน)

รอบในค่ายครั้งที่แล้ว จะเป็นข้อสอบภาษาไทย 40 ข้อ ภาษาอังกฤษอีก 40 ข้อ ประมาณนี้ครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ timethai View Post
ดูคะแนนได้จากที่ไหนคะ
คะแนนไม่มีการประกาศครับ อาจจะต้องตรวจกับที่ผมทดเอาไว้ด้านหน้า ถ้าจำได้ว่าตอบข้อไหนไปบ้างนะครับ.

11 กุมภาพันธ์ 2014 21:14 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้