ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กรกฎาคม 2010, 07:12
cfcadet cfcadet ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

cfcadet is on a distinguished road

ข้อ 39 โดยเซ้นต์แล้ว เราก็ต้องหงายกรวยขึ้น โจทย์แบบนี้ออกสอบบ่อยครับ สำหรับการสอบเข้าเตรียมทหาร
ไม่มีปัญหาในการทำครับ ข้อนี้ไม่ได้คะแนนฟรีแน่นอน
การจะเป็นนักเรียนเตรียมทหารได้นั้น คงต้องมีเซ้นต์ในการทำข้อสอบพอสมควรครับ
ส่วนข้อที่โจทย์หรือช้อยส์ผิดจริงๆ จึงจะได้คะแนนฟรีครับ

เพราะการใส่น้ำลงในกรวย คงไม่มีกรวยที่ไหนคว่ำ แล้วเจาะรูที่ฐานหรอกครับ
ถ้าเคยดื่มน้ำที่ต้องรินใส่กรวยกระดาษ คงพอจะนึกออกนะครับ

11 กรกฎาคม 2010 07:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้