หัวข้อ: Mathematics Project
ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 กุมภาพันธ์ 2011, 17:36
Influenza_Mathematics's Avatar
Influenza_Mathematics Influenza_Mathematics ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Influenza_Mathematics is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Amankris View Post
ผมว่าทำ Project ที่ใช้แต่คณิตศาสตร์ล้วน คงกินคู่แข่งไม่ลงล่ะครับ

มันไม่มีอะไรให้จับต้องได้ เหมือนการประดิษฐ์ หรือ การทดสอบ

ก็เลยต้องไปรวมกับสาขาอื่นๆบ้าง เช่น ศึกษาสมการเส้นโค้งบนเปลือกหอย สมการการเคลื่อนที่ของกิ้งกือ

ที่แนะนำ คือ หาสมการการเคลื่อนที่ของของเหลว ในสภาวะต่างๆ (ถ้าทำได้ ดังไปทั่วโลกแน่นอน)
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็คิด ๆ อยู่ , เห็น YSC ระดับประเทศเขาทำโครงงานคณิตเกี่ยวกับการแก้ปมโดยใช้เซตอะครับ
ผมคิดว่าพวกคอมบินาทอริก คนทำกันเยอะแล้วอะครับ อยากจะทำพวก Logic , Geometry ดูอะครับ