ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2012, 10:19
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยังห่างไกลจากความเป็นเทพ View Post
ใช้เรื่องปริมาตรเข้ามาช่วยได้ไหมครับ เพราะระยะทางที่ส้นที่สุดจากจุด D ไปถึงระนาบ ABC ก็ือความสูงของพีระมิดที่มีระนาบABC เป็นพื้นที่ฐาน และเราสามารถหาค่าปริมาตรของรูปนี้ได้อยู่แล้วโดยมองระนาบ ABD เป็นพื้นที่ฐาน

ได้ไหมครับ??? ผมไม่แน่ใจ
$\sqrt{6}$ หน่วยหรือเปล่าครับ??