ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มกราคม 2006, 21:08
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Smile

ขอเสนอแนะปัญหาและข้อควรปรับปรุงเท่าที่พอนึกออกดังนี้ครับ

1. ปัญหาที่นำมาลง(ไม่นับข้อสิบเพราะมันเป็นการเสี่ยงดวง)ดีครับ ความยากกำลังเหมาะแต่บางข้อเป็นคำถามที่ตาดีได้ตาร้ายเสีย และแนวของคำถามไม่กว้างนัก คำถามหลายข้อมีการถกกันหลังจากมีคนตอบมาบ้างซึ่งดีแต่มีน้อย เลยขอเสนอว่าคำถามสำหรับรอบถัดไปไม่จำเป็นต้องยากขึ้น แต่น่าจะเน้นเป็นคำถามที่สามารถคิดได้หลายๆแบบ มีแนวคิดน่าสนใจ (ตรงนี้คุณ warut ทำมาดีอยู่แล้ว ทำต่อๆ) หรือเป็นคำถามที่เน้นการต่อยอดมากกว่าคำตอบเป๊ะๆครับ หรือไม่อาจมีคำถามที่ต้องเขียนโปรแกรมเล็กๆประกอบการตอบด้วย

2. ระยะเวลาการออกคำถาม อาจไม่จำเป็นต้องออกถี่ติดๆกันแบบที่ผ่านมาก็ได้ เพราะคนแข่งมีเป็นสิบแต่คุณ warut ตรวจคนเดียวนะครับ อาจจะระบุเวลาที่ต้องใช้ตอบคำถามด้วย

3. คนเข้าแข่งตอนช่วงทดลองอาจมีไม่กี่คนตามที่คาด และหลายคนที่ตอบได้แต่ไม่มีเวลาตอบ คิดว่าหากแข่งจริงและเก็บแต้มจริงๆจังๆอาจต้องยืดเวลาแข่งขันสักนิด แต่ก็อย่างที่คุณ warut บอกคะแนนไม่ได้บอกอะไรมาก เก่งจริงหรือไม่ก็เห็นๆกันอยู่เวลาตอบคำถามในกระทู้ปกติ

แล้วจะรอการแข่งรอบต่อไปครับ ไม่แน่ใจว่าจะลงเต็มตัวแบบที่ผ่านๆมาได้หรือไม่เนื่องจากติดสอบชี้ชะตาหลายตัวถึงเดือนเมษายน แต่จะพยายามแวะมาบ่อยๆครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้