ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 ธันวาคม 2006, 23:57
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่ามันยังไง ถ้าเป็นพวกอาจารย์ที่อยู่ในมหาวิทยาลัย เขาคงไปเสนอในที่ประชุมงานต่างๆกระมัง อืม...ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษอย่างเว็บนี้ก็น่าจะได้นะครับ... arxiv ไม่รู้ว่ามีใครมีประสบการณ์กับที่นี่บ้างหรือเปล่า

ไม่เก่งภาษาอังกฤษกับไม่ได้อยู่ในวงการนี่มันก็ดูมมืดๆตันชอบกลนะครับ มีบทความที่ผมเคยเขียนร่วมกับ Prof. ที่อเมริกาคนหนึ่งก็กว่าจะตกลงได้ลงนิตยสารอังกฤษแน่ๆก็นานน่าดูเหมือนกันเป็นปีเลย

ยังไงถ้าสนใจจะลงของไทยเรา หากคิดได้สำเร็จจริงก็ส่งมาที่นิตยสาร MY MATHS ได้ครับ... อาจจะไม่ถึงขั้นตรวจสอบได้ แต่น่าจะพอดูได้อยู่บ้างนิด ๆ หรือไม่ก็มาแปะให้ชาว MCT ช่วยๆกันดูก่อนก็ได้ครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้