ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 กันยายน 2010, 09:44
Walk_on Walk_on ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Walk_on is on a distinguished road

ข้อ 19 ลิมิตฝั่งซ้ายของ 1 เวลาถอด แอ๊บสลูท ออกมาน่าจะ ติดลบข้างหน้าเรือเปล่าครับ เพราะข้างในแอ๊บ จะติดลบนะครับ ถ้าค่าน้อยกว่า 1
เพราะงั้นผมเลยจะได้เป็น a+b = -3 น่ะครับ พอแก้สมการ จะได้ว่า a = 2 , b = -5 , ab = -10

ผิดตรงไหนชี้แนะด้วยนะครับ

ส่วน ข้อ 4 ผมขอแนะนำโดยการ หา x โดยไม่ต้องแบ่งเป็น 3 กรณีให้ยุ่งยาก เพราะยังไงๆเราก็ต้อง อินเตอร์เซคกับช่วง [0,1) อยู่แล้ว
งั้นผมเลย หาคำตอบของ A โดยแยกกรณีเดียวคือ กรณีที่ x เป็น [0,1) ครับ ได้คำตอบเท่ากัน

แต่ถ้าเพื่อความถูกต้อง ใช้วิธีเต็มก็อาจทำให้คนมาอ่านเข้าใจง่ายกว่าครับ

คือ ณ ตอนนี้ ผมได้ทำเฉลยวิธีทำไว้ทุกข้อแล้ว แต่ปัญหาคือ ไม่มีเวลา พิมพ์ และ อ่อนเรื่องการใช้ Latex กับ ไฟล์แนบด้วย งั้น ใครต้องการไอเดียข้อไหน หรือ ต้องการเช็คว่าตัวเองเฉลยถูกหรือเปล่า โพสต์ลงมา แล้วเดี๋ยวผมจะช่วยแนะนำหรือ บางครั้ง ผมอาจจะทำผิดจะได้มาแชร์ๆกันได้ครับ

16 กันยายน 2010 18:26 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: triple post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้