ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มกราคม 2006, 19:51
jojo's Avatar
jojo jojo ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

jojo is on a distinguished road
Post ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

สวัสดีครับ มีเรื่องขอควมช่วยเหลือด่วนอะครับ อยากจะถามโจทย์หน่อยอะครับ ขอคำตอบและก้อวิธีทำอย่างสั้นๆด้วยก็ดีนะครับ ถ้าเป็นไปได้ภายในเที่ยงคืนนี้ได้ไหมครับ รีบหน่อยอะครับ ใครเข้ามาก็มาช่วยเฉลยหน่อยอะนะครับ ยางข้อพอคิดได้แต่ไม่มีคำตอบ

1. ในอนุกรมเรขาคณิต
ถ้า A3+A7 = 13 และผลบอกของ13พจน์แรกเป็น104แล้ว ค่าของA2 มีค่าเท่าใด
2. กำหนดให้การเดิน13ก้าวสามารถเดินไปหน้าหรือถอยหลังก็ได้ จงหาวิธีที่หลังจากเดินครบ13ก้าวแล้ว อยู่ห่างจากจุดเริ่มต้นไปข้างหน้า 5ก้าว
3. ถ้า f เป็นอนุพันธ์ ของ g แล้ว g เป็นปฏิยานุพันธ์ ของ f ( อันนี้ถูกต้องไหมครับ กลัวโดนหลอก)
4. z เป็น complex number ถ้า | z | น้อยกว่า1 แล้วค่าk ที่เป็นจำนวนจริงที่น้อยที่สุดที่ทำให้ Re( 1 / 1-z ) มากกกว่า k
5. ในการแข่งขันฟุตบอล โอาสทีจะชนะ=0.6 เสมอ =0.3 และ แพ้ ช.1 จงหาความน่าจะเป็นที่จะชนะอย่างน้อย 2นัด และไม่แพ้เลย (คิดได้0.324 ไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับ)
6. พนักงาน120คน รวมอายุได้ 3120 มีความแปรปรวน 6.25 นาย กอายุ 30ปี มีค่ามาตรฐานมากกว่านาย ข 0.5 จาหาว่านาย ข มีอายุเท่าไร
7. ข้อใด เป็น group บ้าง
1) a*b =aยกกำลังb 2) a*b= a-b+1
8. การตัดสินคดีความใช้เหตุผลแบบใด ( อุปนัยหรือนิรนัย หือถูกทั้ง2ข้อ หรือผิดทั้งคุ่)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้