ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กุมภาพันธ์ 2012, 21:49
วะฮ่ะฮ่า03 วะฮ่ะฮ่า03 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

วะฮ่ะฮ่า03 is on a distinguished road

17.คำตอบที่ผมคิดได้ไม่สวยเลยครับ(น่าจะผิด) ได้ $\frac{1150\sqrt{3} }{27} $
ส่วนวิธีทำเขียนลำบากครับ
แต่ที่ใช้คือ
1.เขียนมุม (ตรีโกณ)
2.แบ่งพื้นที่
3.พื้นที่แรเงาจะ=พื้นที่คึ่งนึง-พื้นที่ที่หักออก(ที่ไม่แรเงา)
4.สามเหลี่ยมคล้าย
ช่วยเช็คคำตอบด้วยครับ

1.ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิ​ลตกลงมายังที่ ๆ เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น
2.สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหา​รร้านหนึ่งทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ ..โต๊ะหนึ่ง โต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหารโต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วแต่โต๊ะสี่​เบี้ยว คุณจะทำอย่างไร เฉลย จัดให้ตรง
3.เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน เฉลย ไปเป็นทหาร
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้