ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 สิงหาคม 2011, 08:00
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road

หรือใครพอแนะนำหนังสือ ที่มีวิธีแก้โจทย์ แนวๆนี้ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ผมคงไม่เคยเจอโจทย์พวกนี้เลยไปไม่ค่อยเป็น - -

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -Math-Sci- View Post
ให้เฉลยทุกข้อเลยหรอครับ ?

ลองทำเองแล้วติดข้อไหนลองถามมาทีละข้อ ๆ ดีมั้ยครับ )
ไม่เคยผ่านโจทย์ประเภทนี้มาอ่ะครับ เลยไม่ค่อยรู้แนววิธีทำ ว่าต้องทำยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ เพราะ โรงเรียนสอน กับ ข้อสอบ แข่งขัน มันไม่เหมือนกันเลยซักนิด ข้อสอบ ในโรงเรียนผมทำได้เต็มตลอดครับ แต่เจอโจทย์ แบบนี้ แล้วแทบทำไม่ได้เลย

ปล. แนวข้อสอบ มันพอๆ กับข้อสอบเข้า เตรียมอุดม รึป่าวครับ จะได้ซื้อ ข้อสอบเข้า เตรียมมาลอง ทำ หรือว่ายากกว่า

12 สิงหาคม 2011 08:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Pakpoom
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้