ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มิถุนายน 2009, 21:51
beginner01 beginner01 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

beginner01 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
เด็กสมัยนี้ขยันกันจริงๆครับ ยอมรับเลย

กว่าผมจะรู้จัก Pell's Equation ก็ปาเข้าไปปริญญาตรีปีสองแล้วครับ

เรียนเสร็จแล้วก็คืนอาจารย์หมดเพราะไม่เคยได้ใช้เลย
จริงๆแล้วบางที ที่เด็กสมัยนี้รู้อะไรเยอะกว่าเด็กสมัยก่อน ก็เพราะอินเตอร์เน็ตมันมีอะไรมากกว่าสมัยก่อน สมัยก่อนแหล่งความรู้ก็คงมีแต่ในห้องสมุด แต่สมัยนี้แค่ค้นหานิดๆหน่อยๆก็ได้โจทย์ปัญหา หรือข้อมูลเกี่ยวกับสิ่งที่สงสัยแล้ว
เทคโนโลยีมันเปลี่ยนโลกเร็วนะครับ... ว่าไหม?