ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤษภาคม 2011, 23:43
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

แนวทางการคิดข้อนี้ไม่มีอะไรครับ ก็ทำแบบความเห็น#2 นั่นแหละครับ เพียงแต่คำตอบของข้อนี้มีคำตอบเดียวที่เป็นค่าบวก ค่าลบใช้ไม่ได้ ผมเข้าใจว่าคนอออกโจทย์ลืมเช็คคำตอบว่ามีได้ค่าเดียว และต้องการให้คำตอบอยู่ในรูปของลำดับฟีโบนักชี่เลยสร้างโจทย์ตามที่ถามครับ ข้อนี้มีคนเคยถามหลายครั้งแล้ว ต้องลองค้นหากระทู้เก่าดูครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้