ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 พฤษภาคม 2018, 20:52
Kornthum Kornthum ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Kornthum is on a distinguished road
Default การศึกษาคณิตศาสตร์ต่อจากของม.ปลาย

สวัสดีครับ ผมเป็นนักเรียนม.ปลายและผมสนใจในด้านคณิตศาสตร์ ก่อนอื่นผมไม่เคยทำข้อสอบโหดๆอย่าง สอวน.หรือข้อสอบค่ายนะครับ ผมเคยทำแต่ PAT1 แต่ผมอยากเริ่มศึกษาคณิตศาสตร์ที่สามารถตอบปัญหาของค่าย สอวน. หรือข้อสอบแข่งขันต่างๆได้ ควรศึกษาที่ตรงไหนเพิ่มเติม นอกจากของม.ปลายครับ เพราะผมไม่สามารถใช้ความรู้ส่วนนั้นตอบได้เลยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้