หัวข้อ: PEMIC 2009
ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มกราคม 2010, 17:09
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

ให้อากู๋ไปทำหน้าที่ที่เขาถนัดดีกว่าไหมครับ

เวอร์ชั่นของผมตามนี้ครับ (หากผิดพลาดประการใดช่วยแก้ไข และแนะนำด้วยน่ะครับ )

1.) Kiran และน้องชายของเขา Baru กำลังเดินอยู่บนชายหาด โดยมี Baru เดินนำหน้า แต่ละก้าวของ Kiran วัดระยะทางได้ 0.8 เมตร ขณะที่แต่ละก้าวของ Baru วัดระยะทางได้ 0.6 เมตร ถ้าทั้งสองคนเริ่มเดินไปตามทางเป็นเส้นตรง จากจุดเริ่มต้นเดียวกัน (ที่ซึ่งร้อยเท้ารอยแรกถูกทำเครื่องหมายไว้) และครอบคลุมไปไกล 100 เมตร ถามว่ามีรอยเท้าบนเส้นทางเดินจำนวนเท่าไร? (หากมีรอยเท้าใดอยู่บนจุดร้อยเมตรพอดีก็จะนำมานับด้วย พิจารณาสองร้อยเท้าที่จำได้และชัดเจน ถ้ารอยเท้าใดรอยเท้าหนึ่งไม่ไปทับพอดีเป๊ะกับรอยเท้าอื่่น)

19 มกราคม 2010 17:11 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้