ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มีนาคม 2010, 19:56
areenart areenart ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

areenart is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
พอได้ y แล้ว y จะมีค่าเดียว(สำหรับแต่ละ c)เมื่อจำนวนใต้รากมีค่าเป็นศูนย์ครับ
ค่าใน รูท = 0 .....สงสัยว่า ทำไม่มากกว่าหรือเท่ากับ 0..ซึ่งจะได้ $-6\leqslant c\leqslant 6$
ในกรณีในรูทเท่ากับ 0 จะได้ $c =\pm 6 $
นำไปแทนสมการได้ $y = \frac{4}{3}$ และ$ y =-\frac{4}{3} $
ช่วยอธิบายให้ชัดๆหน่อยค่ะ แบบว่าฐานยังไม่แน่นอ่ะ ขอบคุณค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้