ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 มิถุนายน 2014, 01:45
SixGoldsForThailand SixGoldsForThailand ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

SixGoldsForThailand is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
จงหา จำนวนเต็ม $k$ ที่มากที่สุด(ในเทอมของ $n$) ที่ทำให้ $$\frac{m^{n!}-1}{2^k(m^{2!}-1)}$$ เป็นจำนวนเต็มคี่ สำหรับทุกจำนวนเต็มคี่ $m$ ที่มากกว่า $1$ เเละจำนวนนับ $n>1$
สวัสดีครับ คุณจูกัดเหลียง

ไม่ทราบว่าคุณผิดพิมพ์หรือไม่ครับ ตรง $m^{2!}$ ครับ

ขอบคุณครับ