ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 เมษายน 2010, 21:08
nong_jae's Avatar
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

nong_jae is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
ผมว่าไม่ครับ อย่างเช่น ตอนกลางคืน มีแสงจันทร์ ต้นไม้จะไม่สังเคราะห์แสงครับ เพราะดูจาก ขั้นของการการสังเคราะห์แสง มันต้องมีแสงอาทิตย์ด้วยครับ ในตอนกลางคืน จึงไม่เกิดการสังเคราะห์แสงครับ
น่าจะเกิดตลอดเวลาที่มีแสง แต่ที่ไม่เกิดตอนกลางคืนก็เพราะ แสงจันทร์น่าจะอ่อนไป (มั้ง)