ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กุมภาพันธ์ 2010, 08:14
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง View Post

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ A New Hope View Post
5. กู้เงิน 50,000 บาท ดอกเบี้ย 9 บาทต่อปี ถ้ากู้ 292 วัน จะต้องคืนเงินต้นและดอกเบี้ยทั้งหมดกี่บาท

ถ้าโจทย์ผิดขออภัยนะครับ จำไม่ค่อยได้ มัวแต่ไปทำภาษาไทย
ข้อนี้ตอบ43600มั้งครับ

มีให้กู้เพิ่มอีกไหมครับ ดีจังเลย กู้ตั้ง 50,000 ผ่านไป 292 วัน จ่ายคืนทั้งต้นทั้งดอกแค่ 43600

เจ้าหนี้ใจดี

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้