ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มกราคม 2002, 19:02
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

พิสูจน์ไม่ได้หรอกครับเพราะคำตอบมัน subjective จริงๆ
แนวคิดที่ว่า "เราสามารถลากเส้นกราฟได้โดยไม่ต้องยกมือ
เลย" มันก็ไม่ rigorous อยู่แล้ว แต่ว่าตัวอย่างนี้ผมไม่ใช่คน
make ขึ้นมาเองนะ และผมก็ไม่ใช่คนเดียวที่คิดว่ากราฟอันนี้
มันเขียนไม่ได้ ที่ผมคิดว่ากราฟอันนี้มันเขียนไม่ได้ไม่ใช่เพราะ
ระยะทางเป็นอนันต์นะครับ (จริงๆแล้วเป็นอนันต์รึเปล่าผมก็
ไม่รู้) แต่ผมเห็นว่าจำนวนครั้งที่ขึ้นลงของกราฟในช่วงจำกัด
มีเป็นอนันต์ก็เลยเขียนไม่ได้ แน่นอนเนื่องจากมันเป็นคำถามที่
subjective ก็ย่อมจะต้องมีคนที่มีความเห็นแตกต่างกันออก
ไปเป็นธรรมดา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้