ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กุมภาพันธ์ 2010, 18:56
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- View Post
ตลอดเวลาที่มีแสงครับ เพราะ ?? (สังเคราะห์ด้วยแสงนะครับ ไม่ใช่สังเคราะห์แสง )
ต้นไม้สามารถสังเคราะห์ด้วยแสงได้ตลอดเวลา โดยใช้แสงจากดวงอาทิตย์ จากแสงไฟ หรือแสงอะไรก็ได้อ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าต้นไม่ใช้ส่วนไหนของแสงในการสังเคราะห์อ่ะครับ UV หรือ..อะไร (แต่ที่รู้ก็คือต้นไม้ชอบสีแดง+น้ำเงิน)