ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2012, 17:56
win1234 win1234 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

win1234 is on a distinguished road

ผมคิดว่าการแข่งขันตรงนี้นั้นอาจจะเป็นเรื่องใหญ่สำหรับคุณแต่ คุณลองมองกลับไปดูทางที่คุณเคยเดินผ่านมาสิครับ
คนที่ไม่ผ่านด่านต่างๆนั้นก็ใช่ว่าจะต้องมีปัญหาแบบคุณเสมอไปซะหน่อย ผมคิดว่าคนเรานั้นมีความสามารถแฝงอยู่ในตัวทุกคนครับ แต่ความสามารถนั้นมันจะเห็นผลก็ต่อเมื่อเราไม่ตั้งเป้าหมายอะไรที่เกินตัวเองไปมาก IMO นั้นอาจเป็นสิ่งที่ทุกคนฝันถึงแต่เมื่อมีคนสมหวังก็ต้องมีอีกส่วนหนึ่งที่ผิดหวัง หากเราผิดหวังแล้วก็ไม่ใช่ว่าจะเลิกเดินบนทางเส้นนั้นต่อไปเลย คุณยังสามารถเอาความรู้ความสามารถที่มีนั้นไปพัฒนาสิ่งอื่นๆได้อีกครับ
ปล.ในเรื่องของการเรียนต่อลองปรึกษาพ่อแม่ดูก่อนครับเพราะมันเป็นสิ่งที่ต้องกำหนดชีวติของคุณไปตลอดชีวิต ไม่ใช่การแข่งขันสนุกๆที่เข้ามาเพียงช่วงหนึ่งของชีวิตแล้วก็หายไป
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้