ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มกราคม 2006, 21:07
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

ได้อ่านความเห็นอันที่สอดคล้องกันของคุณ nongtum กับคุณ nooonuii แล้วผมดีใจมากครับ เพราะที่ผมยิงคำถามไปถี่ๆนั่น จริงๆแล้วเป็นเพราะผมนึกว่าจะชอบกันแบบนั้น ถ้าชอบแบบห่างๆก็ดีใหญ่เลย เพราะผมก็ชอบแบบนั้นเหมือนกัน

ก็เป็นอันว่าเราคงจะเล่นกันต่อไปอีกซักพักใหญ่ๆนะครับ

สำหรับเรื่องข้อ 10. ผมจะไปตอบที่กระทู้นั้นโดยตรงทีหลังครับ

สำหรับแนวคำถามที่ค่อนข้างแคบ เป็นเพราะความรู้ผมมีจำกัดครับ ผมต้องเผื่อไว้ด้วยว่า อาจจะมีคนใช้ความรู้ระดับสูงมาตอบ ถ้าตั้งเรื่องที่ผมไม่ชำนาญ อาจใบ้กินได้เวลามีคนใช้ทฤษฎีระดับสูง อีกอย่างผมเป็นคนไม่ชอบลอกเอาคำถามมาจากหนังสือ หรือ เว็บไซต์ มาเฉยๆสักเท่าไหร่ เพราะผมเชื่อว่า คนที่นี่ส่วนใหญ่ทำโจทย์พวกนั้นมากันเกือบหมดแล้ว หรืออย่างน้อยก็ทำมามากกว่าผมหลายร้อยเท่าตัว และผมสนใจปฏิกิริยาเวลาที่คนเจอโจทย์แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อนด้วยครับ

ไม่รู้ว่ามีใครสังเกตกันบ้างรึเปล่าว่า ในชุดคำถามที่ผ่านมา ผมพยายามให้ข้อเลขคี่เป็นข้อยาก และข้อเลขคู่เป็นข้อง่าย (เป็นโจทย์ที่คล้ายๆกับที่เคยถามกันมาแล้ว)

ผมก็อยากให้มีการมีการถกกันต่อหลังจากที่ตอบตัวคำถามหลักไปแล้ว ผมเองมี comment อีกมากมายสำหรับโจทย์แต่ละข้อ เพราะผมมีความผูกพันเป็นการส่วนตัวกับโจทย์เหล่านั้น (ไม่ได้แค่ลอกมาจากที่อื่น) แต่ดูเหมือนว่าถ้าผมพิมพ์ไปก็คงเป็นแค่เหนื่อยพร่ำไปคนเดียวเท่านั้น

ส่วนโจทย์ข้อท้ายๆที่เห็นว่าผมให้เวลาค่อนข้างน้อย เป็นเพราะตอนนั้นผมจะรีบปิด และสรุปครับ ต่อไปจะให้เวลามากกว่านี้ และหวังว่าคงมีคนมาตอบกันเพิ่มขึ้นนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้