ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มกราคม 2006, 00:32
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

เรื่องใช้ PM เนี่ย ผมคิดทบทวนมานานมากแล้วครับ สรุปคือไม่ใช้ครับ เพราะมันจะเป็นภาระกับผมมากเกินไป และอาจจะทำให้เกิดปัญหาต่างๆตามมาอีก ถ้าโพสต์ออกอากาศคนอื่นๆจะได้ช่วยกันดูได้ด้วยครับ

ผมตั้งใจอยู่แล้วว่า ถ้าคำตอบเหมือนกันเปี๊ยบ คนแรกเท่านั้นครับที่จะได้ ไม่งั้นอย่างข้อง่ายๆเช่น ข้อ 2 อาจมีคนส่งคำตอบถึงผมเป็นโหลๆ ผมต้องชี้แจงทีละคนโดยไม่มีใครคนอื่นรับรู้ ถ้าเจอคนดื้อๆอีก ตายเลยครับ

ผมอยากให้มองว่าแต่ละกระทู้โจทย์เป็นการถกกันมากกว่าครับ คุยกันไป คิดกันไป ออกความเห็นกันไป พัฒนาแนวคิดและทักษะต่างๆ เรียนรู้กันไปเรื่อยๆ (ตัวผมเองก็ได้ความรู้ไปหลายอย่างเหมือนกัน) ถ้าแค่ผมมาแปะโจทย์ แล้วก็กำหนดเส้นตายไว้ พอถึงวันก็มาเฉลย และประกาศคะแนน มันจะไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของผมน่ะครับ คือมันไม่สนุกเลยสักกะนิด ก็อย่างที่บอกน่ะครับ อย่าไปซีเรียสกับคะแนนมาก จะให้ยุติธรรมกับทุกคนคงเป็นไปไม่ได้ เพราะแต่ละคนว่างไม่เหมือนกันนี่นา

ขอบคุณสำหรับความเห็นของทั้งคุณ nooonuii และคุณ TOP นาครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้